สมัครสมาชิกแล้ว กรุณายืนยันที่ อีเมลด้วย (Inbox) หากไม่เจอที่ ให้ไปดูที่ ถังขยะ (junkmail) แล้วทำการยืนยัน

ค้นหาข้อมูลในเว็บ อะไรๆก็เจอ

ผู้เขียน หัวข้อ: คอมพิวเตอร์ ระบบวินโดว์7 - โทรศัพท์ ดูภาพกล้องวงจรปิดผ่านเน๊ตได้หรือไม่?  (อ่าน 426 ครั้ง)

ออฟไลน์ zap07

• ประถม
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 46
  • -ได้รับ: 1
1.คอมพิวเตอร์  ระบบวินโดว์7  ดูกล้องวงจรปิดผ่านเน๊ตได้หรือไม่? ช่างบอกให้ใช่ XP จึงดูได้จริงไหมครับ
2.มือถือ ซัมซุง กาแล็คซี่ y   DUOS ดูภาพกล้องวงจรปิดผ่านเน็ตได้ไหมครับ *CRZ*

kss_ooy

• บุคคลทั่วไป
ช่างที่ไหนเนี่ย เก่งโพด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 08:40:42 PM โดย kss_ooy »

ออฟไลน์ chinnozukae

• มัธยมปลาย
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 4
  • -ได้รับ: 117
ข้อมูลน้อยมาก แต่เอาตามที่ผมใช้ในบ้านนะครับ ยี่ห้อ avtech
1.ผมใช้วินโดว์8 ดูได้ทั้งผ่านแลนและผ่านเน็ต
2.ผมใช้โปรแกรม IP Cam Viewer มือถือ2เครื่อง แท็บเลท1เครื่อง ดูผ่านเน็ทและผ่านแลนได้ทั้ง3เครื่องเลยครับ

สิ่งที่ยิ่งใหญ่ ย่อมสร้างมาจากสิ่งที่เล็กที่สุดประกอบกันเสมอ
085-8693229

• ประถม
  • **
  • ขอบคุณ
ขอขอบคุณท่านที่ตอบครับ ขออภัยข้อมูลเบื้องต้นครับ thx

ยี่ห้อ : DAHUA
    กล้องประมาณ 420 tvl 4 ตัว HDD 500 จิ๊ก ติดมา 2 ปี .....  ให้ช่างคอมพิวเตอร์  ลองติดตั้งให้ดูที่บ้านได้ผ่านเน็ตเมื่อวันเสาร์ แต่ไม่สำเร็จครับ ดูได้ แต่ XP  ที่บ้านและที่ทำงานไม่มี ระบบวินโดว์ XP เลย'

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 09:20:49 PM โดย zap07 »

ออฟไลน์ เสน่ห์ลูกทุ่ง

• Moderator
  • The Hero
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 25
  • -ได้รับ: 153
  • ตัวจริงยิ่งกว่านิยาย
อย่าไปให้ช่างคอมซิครับ
ลองหาช่างติดตั้งกล้องมาทำดีกว่า
เพราะคิดว่าประสบการณ์จะเยอะกว่า

12 ม.6 ต.หายโศก อ.พุทไธสง จ.บุรีรัมย์ 31120
                    08-87478100

ออฟไลน์ boyhot8

• ประถม
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 9
3 อย่างครับ
- เซ็ต DVR- พอร์เวร์ดพอต
- เซ็ต มือถือและคอม
- โฮสที่ใช่ครับ
 เท่าที่รู้ครับ *XLNT*

ความรู้หาไว้ไม่มีที่สิ้นสุด

ออฟไลน์ electronic11

• อนุบาล
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -ได้รับ: 0
ได้ครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ bmzoy

• อนุบาล
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ได้รับ: 16
น้องใหม่ ขออนุญาติตอบนะครับ

1.ดูผ่าน windows 7 ได้ครับ แต่ส่วนมากต้องดูผ่าน internet explorer ครับ หรือก่อนที่จะดูอาจจะต้องมีการติดตั้ง Active x ตามแต่ล่ะเครื่องบันทึกที่ท่านใช้ครับ บางยี่ห้อ ก็จะสั่งให้โหลดมาติดตั้งเลยในตอนที่ท่านเปิด URL บางยี่ห้อก็ต้องให้ไปดาวน์โหลด จากหน้าเว็บไซค์ของยี่ห้อนั้นก่อนครับ 

2.มือถือที่ใช้ android / ios ส่วนมากจะดูได้หมดครับ แล้วแต่ว่าจะใช้ App อะไรในการเรียกดูครับ ส่วนมือถือของเจ้าของกระทู้ น่าจะดูได้ครับ แต่อาจจะต้องเช็คก่อนว่า app ที่ใช้ดูกล้อง สนับสนุนกับ รุ่น OS ที่ติดตั้งในโทรศัพท์ของท่านหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ wootsarid

• มัธยมต้น
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 17
  • -ได้รับ: 15
ผมขอศึกษาเป็นความรู้ น้าคร้าบเผื่อมีโอกาสจะติดบ้างง

ออฟไลน์ namjai

• ประถม
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ได้รับ: 5
ดูได้ครับ ผมใช้อยู่่ แต่ไม่ได้ติดเอง ช่างเขาทำให้ ว่าจะลองหัดทำเองบ้างแต่คงปินไม่ค่อยไหว

ออฟไลน์ keng1111

• อนุบาล
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 19
ยี่ห้อ DAHUA  มันมีโปรแกรมสำหรับ windows, iphone และ android ด้วยครับ ที่บริษัทผมก็ใช้อยู่ ผมก็ใช้งานบน windows 7 ได้ปกติ และถ้าดูจากหน้าเว็บต้อง IE อย่างเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ POL2

• เตรียมอนุบาล
  • ขอบคุณ
สำคัญตอน forward port กับเอาขึ้น server ต้องให้คนรู้ทำ
โปรแกรมที่ใช้ดู
PSS ดูในคอม
gDMSS ดูใน andriod
iDMSS ดูใน iphone
http://www.dahuasecurity.com/download_2.html

ออฟไลน์ chaiphuket

• มัธยมต้น
  • ขอบคุณ
  • -ได้รับ: 7
มายืนยันว่าสามารถดูได้แน่นอนครับ

ร้านห้าแยกอิเล็คทริค (วงเวียนห้าแยกฉลอง)
รับซ่อมทีวี คอมพิวเตอร์ และเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด

ออฟไลน์ marshall

• ประถม
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 8
  • -ได้รับ: 2
ได้แน่นอนครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับ วินโดว์ นะครับ ช่างเขาอาจจะถนัดใช้ XP ก็ได้ ครับ

• ประถม
  • **
  • ขอบคุณ
. .{.16... ยี่ห้อ DAHUA  มันมีโปรแกรมสำหรับ windows, iphone และ android ด้วยครับ ที่บริษัทผมก็ใช้อยู่ ผมก็ใช้งานบน windows 7 ได้ปกติ และถ้าดูจากหน้าเว็บต้อง IE อย่างเดียวเลยครับ..... *6Y*
ท่าน deng1111  ดูฟรีหรือต้องจ่ายรายปีครับ? *EZ*

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27